รายละเอียดสินค้า
สถานที่กำเนิด: จีน
ชื่อแบรนด์: GCE
ได้รับการรับรอง: CE/RoHS/MSDS
หมายเลขรุ่น: RBMS-S20-250A-192
เงื่อนไขการชำระเงินและการจัดส่ง
จำนวนสั่งซื้อขั้นต่ำ: 2ชุด
ราคา: 790
รายละเอียดการบรรจุ: กล่องกระดาษ
เวลาการส่งมอบ: 15 วัน
เงื่อนไขการชำระเงิน: T/T,L/C,D/P
สามารถในการผลิต: 100,000 ชุด
|
ขนาดกล่องกระดาษ:
|
70*59*27ซม
|
ระบายความร้อน:
|
ระบายความร้อนด้วยอากาศ
|
ขนาดสินค้า:
|
482*180*500มม
|
การเชื่อมต่อกริด:
|
นอกกริด, กริดไฮบริด, ออนกริด
|
น้ำหนักรวม:
|
24.5kg
|
การทำงาน:
|
การจัดการสมดุลของเซลล์ การป้องกันความปลอดภัย
|
ชื่อสินค้า:
|
ระบบจัดการแบตเตอรี่ BMS ความดันสูง
|
OEM/ODM:
|
ยอมรับได้
|
ประเภทแบตเตอรี่:
|
แบตเตอรี่ลิเธียม/LiFePO4/LFP/Nmc/Lto
|
ออกแบบ:
|
นายและทาสแยกจากกัน
|
ประเภทที่สมดุล:
|
ตัวเลือกแบบพาสซีฟหรือแอคทีฟ
|
ปัจจุบัน:
|
160A
|
การรับประกัน:
|
3 ปีสำหรับ RBMS, 1 ปีสำหรับ BMU/PCB
|
การสื่อสาร:
|
RS485/สามารถ/LAN/บลูทูธ
|
แอปพลิเคชัน:
|
ระบบจัดเก็บพลังงานแสงอาทิตย์, แหล่งจ่ายไฟของ UPS, การจัดเก็บพลังงานอุตสาหกรรม/เชิงพาณิชย์/ที่อยู่อาศ
|
แรงดันไฟฟ้า:
|
192V
|
โปรโตคอลการสื่อสาร:
|
Modbus TCP
|
|
ขนาดกล่องกระดาษ:
|
70*59*27ซม
|
|
ระบายความร้อน:
|
ระบายความร้อนด้วยอากาศ
|
|
ขนาดสินค้า:
|
482*180*500มม
|
|
การเชื่อมต่อกริด:
|
นอกกริด, กริดไฮบริด, ออนกริด
|
|
น้ำหนักรวม:
|
24.5kg
|
|
การทำงาน:
|
การจัดการสมดุลของเซลล์ การป้องกันความปลอดภัย
|
|
ชื่อสินค้า:
|
ระบบจัดการแบตเตอรี่ BMS ความดันสูง
|
|
OEM/ODM:
|
ยอมรับได้
|
|
ประเภทแบตเตอรี่:
|
แบตเตอรี่ลิเธียม/LiFePO4/LFP/Nmc/Lto
|
|
ออกแบบ:
|
นายและทาสแยกจากกัน
|
|
ประเภทที่สมดุล:
|
ตัวเลือกแบบพาสซีฟหรือแอคทีฟ
|
|
ปัจจุบัน:
|
160A
|
|
การรับประกัน:
|
3 ปีสำหรับ RBMS, 1 ปีสำหรับ BMU/PCB
|
|
การสื่อสาร:
|
RS485/สามารถ/LAN/บลูทูธ
|
|
แอปพลิเคชัน:
|
ระบบจัดเก็บพลังงานแสงอาทิตย์, แหล่งจ่ายไฟของ UPS, การจัดเก็บพลังงานอุตสาหกรรม/เชิงพาณิชย์/ที่อยู่อาศ
|
|
แรงดันไฟฟ้า:
|
192V
|
|
โปรโตคอลการสื่อสาร:
|
Modbus TCP
|
GCE HV BMS 60S 250A 192V BMS ความดันสูง BMS RBMS BMU สถาปัตยกรรม Master Slave BMS BMS สําหรับ ESS ความดันสูง
![]()
1.ESS:ระบบเก็บพลังงานและการเก็บแบตเตอรี่
2- พลังเก็บแสงอาทิตย์โซลารีฟอต และการเก็บพลังงานจากแหล่งที่นวัตกรรมใหม่
3.C&I สต็อป:การเก็บพลังงานทางธุรกิจและอุตสาหกรรม
4ยูเอส:ระบบ UPS ความดันสูงและระบบพลังงานสํารอง
5.BESS:BESS ที่ติดตั้งบน rack และบรรจุในถัง
1.การติดตาม:โลเตจเซลล์ ปัจจุบัน อุณหภูมิ
2.การคํานวน:การประเมิน SOC การประเมิน SOH และการคํานวณ SOP
3.การป้องกัน: หมดแล้ว-เติมเงิน, อุดตัน, อุดตัน, หมด-อุณหภูมิ และการป้องกันการตัดสายสั้น
4.การจัดการความผิดพลาดการตรวจสอบความผิดพลาด, บันทึกความผิดพลาด และสัญญาณความผิดพลาด
5.การสื่อสารCAN, RS485 และ Ethernet
6.เงินเหลือ:ความสมดุลที่ทํางานและความสมดุลที่ไม่ทํางาน
![]()
![]()
![]()
![]()
|
คําแนะนํา |
รายละเอียด |
| ปัจจุบัน | 125A, 160A, 250A (ไม่จํากัด) |
| แม็กซ์ วอลเตจ | 150V, 350V, 750V, 1000V (ใช้ตามความเข้มข้นระดับที่ตรงกัน) |
| การบริโภคพลังงาน | ≤ 15W |
| ความแม่นยําในการเก็บตัวอย่างปัจจุบัน | ± 1% FS ((50A); ± 1% FS ((300A) |
| การกันความร้อน ทนต่อความกระชับกําลัง | 2800VDC < 1mA 1นาที IP20 |
| ระดับการป้องกัน | IP20 |
| ขนาด (W × H × D) | 482 × 180 × 500 (มิลลิเมตร) |
| น้ําหนักสะสม | ~ 22 กิโลกรัม |
| สนามสื่อสารกับ BMU | CAN |
| สนามสื่อสารกับ UPS | RS485/CAN |
| ท่าเรือสื่อสารกับ SBMS | RS485/CAN |
| การสื่อสารกับโปรแกรมติดตาม | อีเทอร์เน็ต |
| อุณหภูมิการทํางาน | -20°C~60°C |
| ความชื้นในบริเวณทํางาน | 5% ~ 75% RH |
| การรับรองความปลอดภัย | CE: IEC62477-1 EN61000-6-2/4 |
| การตั้งค่าปารามิเตอร์ป้องกันระบบ | มี |
| การป้องกันวงจรสั้น | มี ((500V 6KA 20ms) |
| ฟังก์ชันการชาร์จก่อน | มี |
| การควบคุมการหมุนเวียนขนาน | มี |
| บันทึกเหตุการณ์ | สามารถใช้ได้ ((5000) |
| การสัมผัสที่แห้ง | ขั้นสูงสุด 2 การออกแบบติดต่อแห้ง |
| แรงไฟฟ้าแบบ DC เริ่มต้น | มีให้บริการ (ใช้แบตเตอรี่ แรงพาณิชย์เป็นสัญญาณเปิด /ปิด) |
•Hunan GCE Technology Co Ltd GCE เป็นบริษัทเทคโนโลยีสูงที่โด่งดังที่ตั้งขึ้นในปี 2012 โดยเชี่ยวชาญในด้านการวิจัย พัฒนาและผลิตระบบบริหารแบตเตอรี่ลิธีียมความดันสูง BMS ที่มีสํานักงานใหญ่ใน Changshaบริษัทได้สร้างชื่อเสียงในระดับโลกเป็นผู้จําหน่ายนําของคําตอบในการจัดการแบตเตอรี่ที่ฉลาดสําหรับระบบเก็บพลังงานและระบบพลังงานสํารอง
•ธุรกิจหลักของเราเน้นการแก้ไข BMS ที่มีประสิทธิภาพสูง ที่ปรับแต่งให้เหมาะกับการใช้งานความดันสูง ตั้งแต่ 96V ถึง 1500Vรวมถึงระบบสถาปัตยกรรมสามระดับที่บูรณาการ 30S ถึง 75S และ 60S ถึง 270S master slaveผลิตภัณฑ์เหล่านี้ถูกใช้อย่างแพร่หลายในระบบเก็บพลังงานขนาดใหญ่ BESS อุตสาหกรรมและพาณิชย์ ESS, ศูนย์ข้อมูล UPS การปรับปรุงแบตเตอรี่ลิธีียม และ Microgrids
•GCE core strengths lie in over a decade of dedicated R and D experience in high voltage technology Our intelligent management systems utilize international leading algorithms for SOC precision of less than 3 percent and advanced safety protection strategies that effectively prevent thermal runaway and extend battery life We have successfully deployed over 10000 sets of BMS annually across more than 80 countries providing a proven track record of stability and reliability
•Our production facility is equipped with advanced manufacturing lines and a professional technical team ensuring a supply capacity of 1000 sets per month Quality is the foundation of our operations GCE has obtained CE RoHS and MSDS certifications and follows rigorous ISO quality management standards Every unit undergoes strict technical validation including high voltage insulation testing and communication protocol matching for global inverter brands like Deye Huawei and Sungrow We stand by our products with a comprehensive 3 year warranty for Master BMS units and 1 year for PCBs providing our global partners with technical certainty and peace of mind
![]()
![]()
ฮุนัน GCE เทคโนโลยี จํากัดเป็นบริษัทเทคโนโลยีสูงที่เชี่ยวชาญในด้าน R & D และการผลิตของทางแก้ไข BMS ความดันสูงที่ได้รับการรับรองจาก CEเรานําเสนอ BMS กับช่วงความดันจาก 12V ถึง 1500V และกระแสไฟฟ้าสูงถึง 500Aเราสร้างนวัตกรรมอย่างต่อเนื่อง เพื่อให้บริการที่ประสิทธิภาพ
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
![]()
ด้วยประสบการณ์มากกว่าสิบปีใน BMS ความดันสูง, GCE ให้บริการทางการบริหารแบตเตอรี่ที่น่าเชื่อถือและมืออาชีพสําหรับ ESS, BESS, UPS และระบบเก็บพลังงานแสงอาทิตย์เรารวมความสามารถ R & D ที่แข็งแกร่งการควบคุมคุณภาพอย่างเข้มงวด บริการ OEM/ODM ที่ยืดหยุ่น และการสนับสนุนทางเทคนิคที่มีประสบการณ์ เพื่อให้การทํางานมั่นคงและการบูรณาการระบบเรียบร้อยจากการเลือกผลิตภัณฑ์ ไปยังการสื่อสารและการสนับสนุนหลังการขาย, เราทํางานอย่างใกล้ชิดกับลูกค้าของเรา เพื่อให้บริการคําตอบที่พวกเขาสามารถไว้วางใจ
ผู้ผลิตเครื่องบีเอ็มเอสความดันสูงชั้นนําของโลก
![]()
Q: GCE BMS รองรับระยะความแรงดันและกระแสไฟฟ้าแบบไหนสําหรับระบบเก็บพลังงาน?
ตอบ: GCE BMS ครอบคลุมความดัน 192-1500V DC และกระแส 0-500A ซึ่งเข้ากันได้กับระบบเก็บพลังงาน 10KWh-1000MWh และการใช้งานแบตเตอรี่ลิธีਅਮ UPS เพื่อตอบสนองความต้องการขนาดโครงการที่หลากหลาย
Q: GCE ให้บริการการปรับแต่งสําหรับ BMS และมีข้อตกลงสําหรับการบูรณาการโลโก้ฟรีคืออะไร?
ตอบ: ใช่ เราสนับสนุนการปรับแต่งชุดเล็ก (เริ่มจาก 5 หน่วย) สําหรับการสั่งซื้อ RBMS ครั้งเดียวของ 20 + หน่วย, การบูรณาการโลโก้ฟรีในจอแสดงภาพถูกให้บริการโดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม.
คําถาม: GCE BMS รองรับอินเตอร์เฟซและโปรโตคอลการสื่อสารอะไร?
A: GCE BMS มีอินเตอร์เฟซ RS485, CAN และ Ethernet ซึ่งเข้ากันได้กับโปรโตคอลที่ยืดหยุ่นมันเชื่อมต่อได้อย่างต่อเนื่องกับ PCS และระบบจัดการพลังงานของฝ่ายที่สามเพื่อการส่งข้อมูลอย่างเรียบร้อย.
Q: GCE BMS ทําอย่างไรในสภาพแวดล้อมอุณหภูมิสูงสุด?
ตอบ: BMS ของเรามีการออกแบบระดับอุตสาหกรรม ปรับตัวให้กับ -20 ~ 60 ° C สภาพที่รุนแรงมันรับประกันการทํางานที่มั่นคงในภูมิภาคที่มีอุณหภูมิสูงหรือต่ํา เช่นเอเชียตะวันออกเฉียงใต้และแอฟริกา.
Q: วิธีการสั่งซื้อ?
ตอบ: ติดต่อเราทางอีเมลหรือโทรศัพท์